#แพงทั้งแผ่นดิน
![#แพงทั้งแผ่นดิน](https://bottomliner.co/wp-content/uploads/2022/05/279854250_5684720348209719_6947759079073985362_n.png)
เปรียบเทียบราคาของ ปีที่แล้ว vs ปีนี้
.
ของหลายอย่างกำลังแพงขึ้นตามๆกัน จากวัตถุดิบไปสู่ราคาหน้าร้าน ซึ่งดูแล้วอาจมีอีกหลายอย่างปรับขึ้นตามๆมา
.
เรื่องที่น่ากลัวกว่าคือคนไทยทำงานพึ่งธุรกิจท่องเที่ยวและงานบริการกันเยอะ แต่ธุรกิจกลุ่มนี้ยังแทบไม่ฟื้นตัว จึงกลายเป็นว่าคนส่วนใหญ่รายได้ลดแต่รายจ่ายเพิ่มซะงั้น !
.
BottomLiner
![panarin suejindaporn](https://secure.gravatar.com/avatar/4be9778f802dbe636a19f4e0ec8baf24?s=96&r=g&d=https://bottomliner.co/wp-content/plugins/userswp/assets/images/no_profile.png)